Online Consulation

Online Service

Consultation & Reservation

shimmianthai@gmail.com

COUNSEL
DIRECTION
TREATMENT HOUR

WEEKDAY

AM 09:00 ~ PM 07:00

※ Closed on Wed,Sat and
Public Holidays

ข้อความหลังรับการบริการ HOME - Online Consulation

인쇄하기

Print List
รีวิวโดยคุณ 밍나

페이지 정보

Poster.SHIMMIAN

Date.2014-11-28 14:11:14

Hit.298

Reply.0

본문

สวัสดีคะ
เมื่อเดือนกรกฏาคมปีที่แล้วฉันได้รับการฉีดฟิลเลอร์ที่โรงพยาบาลผิวหนัง แต่เกิดความผิดพลาดขึ้น จึงได้รับคำแนะนำจากคุณหมอให้ลองมาที่โรงพยาบาลชิมมิอันคะ คุณหมอที่โรงพยาบาลผิวหนังบอกกับฉันว่าชิมมิอันเป็นโรงพยาบาลที่เชี่ยวชาญโดยตรงด้านการแก้ไขฟิลเลอร์และศัลยกรรมแก้ไข ฉันเลยเชื่อและตัดสินใจลองมาดูสักครั้ง
ตอนแรกก็ไม่คิดว่าติดเชื้อหรือเป็นเนื้อร้ายคะ แต่พอมาหาแล้วให้คุณหมอดู แล้วพอได้ยินคุณหมอบอกว่าเป็นเนื้อร้าย ช็อคมากคะ ร้องไห้เลยล่ะคะ ㅠㅠแม้กระทั่งตอนนี้ พอนึกถึงวันนั้นแล้วเหมือนน้ำตาจะไหลเลยคะ วันนั้นที่ไปหาคุณหมอรู้สึกได้เลยว่าร้องไห้อยู่นานมาก... คุณหมอต้องปลอบอยู่นานมากๆเลยคุณหมอเองก็คงสงสาร พอมองฉันที่เอาแต่ร้องไห้ไม่ยอมพูดยอมจาแล้วคุณหมอเองก็ร้องไห้ด้วยล่ะคะ ㅠㅠ หลังจากนั้นพอทำใจได้แล้ว ก็เริ่มเข้ารับการรักษาด้วยออกซิเจนประมาน 10 วันคะ จริงๆแล้วเป็นคนกลัวที่แคบค่ะ
เวลาที่เข้ารับการรักษาตู้ออกซิเจนเลยต้องมีพี่สาวแท้ๆเข้าไปข้างในด้วยกัน.. ในวันที่ร้อนอบอ้าว เข้าไปกอดเบียดกันอยู่ในตู้อบเล็กๆแบบนั้น ฮ่าๆพอมานึกถึงตอนนั้นแล้วเป็นความทรงจำไปอีกแบบนะคะเนี่ย ตอนนั้นค่อยข้างรู้สึกเหนื่อยมากๆเลยล่ะคะ ถึงขั้นร้องไห้ในตู้อบออกซิเจนเลยคะแต่เพราะว่าได้ทั้งคุณหมอจางกึนอุค หัวหน้าวอนยูนา รวมทั้งคุณฮียอน ที่คอยปลอบและให้กำลังใจอยู่ตลอดเวลา เพราะคำพูดดีๆเหล่านั้นเลยทำให้อดทนและผ่านมาได้ค่ะ หลังจากนั้น 7 เดือนก็เข้ารับศัลยกรรมฟื้นฟูคะตื่นเต้นมากๆเลยคะ~~ คงเพราะตั้งแต่เกิดมาไม่เคยขึ้นเตียงผ่าตัดเลย เลยทำให้รู้สึกกลัวมากๆเลยละคะ . แต่ว่าพอตื่นขึ้นมาแล้วผ่าตัดเสร็จไปแล้วล่ะคะ พอยาชาหมด รู้สึกหนาว แต่ได้พี่ๆพยาบาลมาคอยช่วยดูแล คอยห่มผ้าห่มให้ เลยรู้สึกดีขึ้นมากๆเลยล่ะคะโดยเฉพาะคุณฮียอน ㅠㅠ อย่างกับนางฟ้าเลยคะ ㅠㅠ ทุกๆครั้งที่ฉันเข้ารับการรักษาคอยระวังไม่ให้ฉันเจ็บตลอดเลย ต้องขอบคุณมากๆเลยนะคะ!!!รู้สึกตัวเองทำตัวเป็นเด็กๆมากเลย.. ฮ่าๆๆ  จนถึงตอนนี้ การผ่าตัดรอบที่ 2 เพิ่งผ่านไปได้แค่ 3 เดือนคะ เลยยังมีรอยแผลเป็นอยู่บ้าง แต่หลังจากผ่าตัดครั้งที่ 3 แล้ว คิดว่าภายในปีนี้ก็คงไปไหนมาไหนโดยไม่ต้องปิดผ้าพันแผลแล้วละคะ รู้สึกดีใจมากๆเลย~~ ขอบคุณมากๆนะคะ! หลังจากที่ต้องไปโรงพยาบาลชิมมิอันเกือบ 1 ปี สิ่งที่รู้สึกก็คือ...ทุกๆคนใจดีมากๆ.. รู้สึกได้ว่าทุกคนเข้าใจและร่วมรับรู้ถึงความรู้สึกเจ็บของเรา..วันนี้เองก็เพิ่งไปโรงพยาบาลชิมมิอันมาคะ~ รู้สึกดีแบบบอกไม่ถูกที่ได้เจอทุกๆคนที่นั่นอีก ดีใจมากๆเลยคะ~~~~ ขอให้ทุกคนที่ชิมมิอันสวยขึ้นแบบปลอดภัยกันทุกคนนะคะ~^^

แปลไทยจากรีวิวโดยคุณ 밍나 
เขียนเมื่อวันที่ 2014/07/16  (19:15:37)

สนใจขอเข้ารับการปรึกษาหรือสนใจติดต่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ทาง
Email: nosejdh@gmail.com

인쇄하기

Print List