Notices & Activities

Online Service

Consultation & Reservation

shimmianthai@gmail.com

COUNSEL
DIRECTION
TREATMENT HOUR

WEEKDAY

AM 09:00 ~ PM 07:00

※ Closed on Wed,Sat and
Public Holidays

ประกาศ HOME - Notices & Activities

인쇄하기

Print List
อุปกรณ์และยาต่างๆในการดูแลตัวเองหลังผ่าตัด

페이지 정보

Poster.SHIMMIAN

Date.2014-12-16 10:56:47

Hit.296

Reply.0

본문

อุปกรณ์และยาต่างๆในการดูแลตัวเองหลังผ่าตัด

เพื่อให้ผู้ผ่าตัดสามารถดูแลตัวเองหลังการผ่าตัดได้
ทางโรงพยาบาลชิมมิอันของเราจึงได้เตรียมถุงซึ่งใส่อุปกรณ์จำเป็นต่างๆไว้
และจะให้ทุกคนก่อนกลับบ้านคะ

ในถุงที่ทางโรงพยาบาลมอบให้ก็จะประกอบไปด้วย
ที่ประคบเย็น / มาส์ก / ยาทาลดรอยแผลเป็น / ยาทาฆ่าเชื้อ / ผ้าก็อช / เทปสีขุ่น / แล้วก็ยาทานต่างๆคะ

มาดูอุปกรณ์ที่ทางเราเตรียมให้ทีละชิ้นกันเลยนะคะ

ไอซ์แพค หรือ ที่ประคบเย็นคะ

หน้ากากอนามัย ไว้ใส่ป้องกันจมูกเวลาออกข้างนอกคะ

ยาทาที่เราจัดเตรียมให้มีสองกระปุกคะ

ยาทากระปุกสีขาวเป็นยาทาลดรอยแผลเป็นคะให้ทาบริเวณรอยไหมหลังตัดไหมแล้ว

ยาทากระปุกสีเหลิองเป็นยาทาฆ่าเชื้อให้ทาที่รอยไหมหลังผ่าตัดจนกว่าจะตัดไหมคะ

ผ้าก็อชไว้ปิดแผลและใช้ประโยชน์อื่นๆ

เทปขุ่นไว้ใช้กับผ้าก็อชเวลาปิดแผล

ซองบรรจุยาทานที่ทางโรงพยาบาลจัดเตรียมไว้ให้คะ

หลังกลับบ้านทุกคนสามารถนำอุปกรณ์ที่ทางเราเตรียมให้ต่างๆนี้
ไปใช้ตามวิธีการและขั้นตอนในการดูแลตัวเองหลังผ่าตัดได้คะ
หวังว่าคำอธิบายต่างๆจะเป็นประโยชน์นะคะ แล้วก็อย่าลืมทำตามขั้นตอนการดูแลตัวเองด้วยนะคะ ^^

인쇄하기

Print List