Tư vấn trực tuyến

Online Service

Consultation & Reservation

nosejung@gmail.com

COUNSEL
DIRECTION
TREATMENT HOUR

WEEKDAY

AM 09:00 ~ PM 07:00

※ Closed on Wed,Sat and
Public Holidays

Tư vấn trực tuyến

인쇄하기

Print List
Dùng chất liệu nào để nâng mũi?

페이지 정보

Poster.SHIMMIAN

Date.2014-03-27 13:16:12

Hit.119

Reply.0

본문

> > > Mình có đọc qua trang web của bệnh viện được biết có 3 chất liệu phẫu thuật là Silicon, Gortec, và sụn sườn. Bác sĩ có thể cho mình biết trường hợp nào thì nên dùng chất liệu nào được không ạ? >

Chào bạn! Cám ơn bạn đã gửi câu hỏi về cho bệnh viện.
Mình là nhân viên phiên dịch tiếng Việt của bệnh viện. Mình xin thay mặt các bác sĩ của bệnh viện trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Đúng là hiện tại bệnh viện Shimmian đang thực hiện nâng mũi bằng vật cấy làm bằng 3 chất liệu: Gore-tex, Silicon, sụn sườn.
Gore-tex và Silicon là vật cấy nhân tạo, phục vụ cho các bệnh nhân muốn có ca phẫu thuật đơn giản nhanh gọn. So với Silicon, Gore-tex mềm mại hơn nên thường được sử dụng trong các trường hợp bệnh nhân muốn có sống mũi tự nhiên, hoặc trường hợp các bệnh nhân có vùng da mũi mỏng.
Sụn sườn (hay còn gọi là sụn tự thân) là phần đầu sụn được lấy ra từ xương sườn ngực của chính cơ thể bệnh nhân, nên độ thích ứng cao, ít gây ra các phản ứng phụ hơn. Tuy nhiên, nếu muốn lấy sụn sườn sẽ phải thực hiện thêm một tiểu phẫu nhỏ ở phần bụng nên thời gian hồi phục của bệnh nhân sẽ lâu hơn 1 chút, chi phí phẫu thuật cũng sẽ cao hơn. Sụn sườn được lựa chọn trong trường hợp bệnh nhân muốn có sống mũi tự nhiên, đẹp lâu dài.

Trên đây là câu trả lời của mình. Tùy theo tình trạng mũi hiện tại của bạn mà các bác sĩ tại Shimmian sẽ tư vấn cho bạn một chất liệu phù hợp với bạn nhất. Để biết thông tin cụ thể hơn, bạn vui lòng gửi hình ảnh chụp mũi của bạn về địa chỉ nosẹdh@gmail.com nhé!
Bạn cũng có thể gọi về số điện thoại +8210.8678.1559 để gặp phiên dịch người Việt,.

인쇄하기

Print List