Online Consulation

Online Service

Consultation & Reservation

shimmianthai@gmail.com

COUNSEL
DIRECTION
TREATMENT HOUR

WEEKDAY

AM 09:00 ~ PM 07:00

※ Closed on Wed,Sat and
Public Holidays

ปรึกษาออนไลน์ HOME - Online Consulation

인쇄하기

Print List
สอบถามค่ะ

페이지 정보

Poster.SHIMMIAN

Date.2014-11-07 16:03:47

Hit.89

Reply.0

본문

สวัสดีคะ คุณ doubleBee

สารนิโคตินในบุหรี่มีปัญหาต่อความดันเลือดและอีกหลายๆส่วนของอวัยวะภายในร่างกายค่ะ
เพราะฉะนั้นทางเราจึงไม่แนะนำให้สูบบุหรี่
โดยเฉพาะผู้ที่จะต้องเข้ารับการศัลยกรรม ทางเราจะขอให้งดสูบก่อนการผ่าตัด 4 สัปดาห์ หรือ 1 เดือนคะ
และงดหลังผ่าอีก 4 สัปดาห์เช่นกันคะ

ทั้งนี้ทั้งนั้น หากเลิกได้ก็จะยิ่งเป็นผลดีต่อการทำจมูกและร่างกายคะ ^^
ปล.หมากฝรั่งนิโคติน หรือสิ่งอื่นๆที่ทดแทนบุหรี่ก็ต้องงดก่อนการผ่าตัดเช่นกันคะ

ขอบคุณมากคะ
ชิมมิอัน

>
>
> อยากทราบว่าถ้าทำจมูกแล้วจะสูบบุหรี่ได้มั้ยคะ?
> คือเป็นคนสูบบุหรี่น่ะคะ แต่กำลังตัดสินใจอยากจะทำจมูก เลยอยากทราบคะ
>

인쇄하기

Print List