Online Consulation

Online Service

Consultation & Reservation

shimmianthai@gmail.com

COUNSEL
DIRECTION
TREATMENT HOUR

WEEKDAY

AM 09:00 ~ PM 07:00

※ Closed on Wed,Sat and
Public Holidays

ข้อความหลังรับการบริการ HOME - Online Consulation

인쇄하기

Print List
รีวิวโดยคุณ LIU QIU

페이지 정보

Poster.SHIMMIAN

Date.2014-11-28 14:14:29

Hit.296

Reply.0

본문

จดหมายขอบคุณ
ถึงคุณหมอจองดงฮัค
ครั้งแรกที่ฉันได้เจอกับคุณหมดจองดงฮัคครั้งแรกคือเมื่อปีที่แล้วที่คลินิกศัลยกรรมดงบังที่ประเทศจีนคะ ตอนนั้นฉันได้ทำการเสริมจมูกไปก่อนหน้าแล้ว แล้วเกิดผลข้างเคียงทำให้ต้องเข้ารับการผ่าตัดแก้ไขอยู่หลายครั้งจนทำให้รูจมูกด้านซ้ายหายไปคะ ตอนที่ได้พบกับคุณหมอจอง คุณหมอมองอย่างละเอียดถี่ถ้วนแล้วก็ยิ้มพร้อมอธิบายวิธีการแก้ไขให้ฟังอย่างละเอียดคะ ตอนนั้นทำให้ฉันรู้สึกว่าฉันได้พบกับคุณหมอที่ถูกต้องมากๆเลยละคะ คุณหมอได้บอกว่าจำเป็นต้องผ่าตัดทั้งหมด 3 ครั้งคะ หลังเข้ารับการผ่าตัดครั้งแรกฉันรู้สึกได้ว่าจมูกฉันดีขึ้นมากคะ ผ่าตัดครั้งที่สองนั้นฉันเข้ารับการผ่าตัดที่คลินิคชิมมิอันคะ หลังจากผ่าตัดอาการก็ดีขึ้นเรื่อยๆเลยคะ การผ่าตัดครั้งนั้นคุณหมอได้สร้างรูจมูกขึ้นมาคะ ต้องขอชื่นชมในความสามารถของคุณหมอจริงๆเลยคะ ครั้งนี้ฉันได้มาที่ชิมมิอันเพื่อเข้ารับการผ่าตัดครั้งที่ 3 คะ ในการผ่าตัดครั้งสุดท้ายนี้ไม่ได้สร้างแค่ปีกจมูกอย่างเดียว แต่คุณหมอจะทำจมูกให้มีรูปทรงใหม่ตามที่ฉันต้องการด้วยล่ะคะ รู้สึกพอใจมากๆเลยคะ ทุกครั้งที่ได้เจอคุณหมอ คุณหมอมักจะยิ้มให้เสมอๆเลยคะ รวมทั้งพี่ๆที่ล้อบบี้ พี่ๆพยาบาลทุกๆคนก็นุ่มนวลกันทุกคนเลยคะ ทั้งสบายและเป็นกันเองมากๆ ทำให้รู้สึกเหมือนอยู่บ้านเลยคะ 

สำหรับฉันแล้วนอกจากคุณหมอจองจะมีความสามารถด้านการแพทย์ที่เก่งแล้วยังเป็นคุณหมอที่มีจริยธรรมมากๆด้วยคะ ทำให้ฉันคิดว่าคุณหมอศัลยกรรมหลายๆคนในประเทศจีนเองก็ควรดูไว้เป็นแบบอย่างเลยละคะ โอกาสนี้ฉันเลยอยากจะขอขอบคุณพี่ๆพนักงานที่ชิมมิอันทุกคนและคุณหมอมากๆจากใจจริงเลยคะ ขอบคุณมากๆเลยคะที่ช่วยสร้างชีวิตใหม่ให้กับฉัน

แปลไทย รีวิวโดยคุณ LIU QIU
เขียนเมื่อวันที่ 2014/07/19  (11:51:56)

สนใจขอเข้ารับการปรึกษาหรือสนใจติดต่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ทาง
Email: nosejdh@gmail.com

인쇄하기

Print List